ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนพฤศจิกายน 2566 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนาและการประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนา เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบ การสวดมนต์ไหว้พระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168967_000-1-731x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168958_0-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168980_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168982_00-1024x852.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168946_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/168948_0-1024x768.jpg)