ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนธันวาคม 2566 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนาและการประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนา เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบ การสวดมนต์ไหว้พระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/10-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/9-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/7-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/5-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-768x1024.jpg)