ตามที่องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้ประกาศนโยบาย No Gift Policy จากการปฏิบัติหน้าที่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 เมื่อวันที่ 9 มกราคม 2567 โดยประกาศตนเป็นหน่วยงานที่ “ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัดทุกคน มีเจตนารมณ์ที่จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ ทั้งในขณะ ก่อน และหลังปฏิบัติหน้าที่ อันจะส่งผลให้เกิดการทุจริตและประพฤติมิขอบทั้งในปัจจุบันและอนาคต” นั้น
องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ จึงได้ดำเนินกิจกรรมที่เป็นการสร้างวัฒนธรรม No Gift Policy ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลุกจิตสำนึกหรือสร้างวัฒนธรรมให้เจ้าหน้าที่ปฎิเสธการรับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ รายละเอียดดังนี้ (ข้อมูล ณ วันที่ 1 เมษายน 2567)
1. จัดประชุมผู้บริหารและพนักงานขององค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์
วันที่ 23 มกราคม 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ นายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้เป็นประธานการประชุมผู้บริหารและพนักงาน ของ อบต.มุจลินท์ เพื่อติดตามผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรค และแนวทางแก้ไขในการปฏิบัติงาน ทั้งนี้ นายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ยังได้มอบนโยบาย No Gift Policy จากการปฏิบัติหน้าที่ ประจำปีงบระมาณ 2567 และเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในการสร้างวัฒนธรรม No Gift Policy แก่พนักงาน ของ อบต.มุจลินท์ อีกด้วย
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/c47269a6568856e6b7f6f55a4690648ed_4944660981054817845_๒๔๐๔๐๙_4-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/c47269a6568856e6b7f6f55a4690648ed_4944660981054817845_๒๔๐๔๐๙_1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/c47269a6568856e6b7f6f55a4690648ed_4944660981054817845_๒๔๐๔๐๙_2-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/c47269a6568856e6b7f6f55a4690648ed_4944660981054817845_๒๔๐๔๐๙_3-1024x768.jpg)
2. จัดทำป้ายประชาสัมพันธ์นโยบาย No Gift Policy ฯ เพื่อปลุกจิตสำนึก และสร้างความรู้ความเข้าใจในการปฏิบัติตามนโยบาย No Gift Policy แก่เจ้าหน้าที่ของ อบต.มุจลินท์
วันที่ 12 มีนาคม 2567 ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของ อบต.มุจลินท์ร่วมกันยืนถือป้ายประชาสัมพันธ์นโยบายเพื่อแสดงเจตนารมณ์ไม่รับของขวัญ และของกํานัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) หน้าหน่วยงาน และ สร้างความรู้ความเข้าใจในการปฏิบัติตามนโยบาย No Gift Policy แก่เจ้าหน้าที่ของ อบต.มุจลินท์ ให้มีจิตสำนึก มีทัศนคติและค่านิยมที่ดี ในการปฏิเสธการรับของขวัญ ของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ITA_๒๔๐๓๑๘_1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ITA_๒๔๐๓๑๘_7-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ITA_๒๔๐๓๑๘_23-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ITA_๒๔๐๓๑๘_27-1024x768.jpg)