ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนเมษายน 2567 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนา ประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาและทำกิจกรรมประจำวันที่ควรดำเนินการ เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบพระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96614-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96615-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1-1.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96617-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96622-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96621-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96620-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/04/96619-768x1024.jpg)