ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนพฤษภาคม 2567 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนา ประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาและทำกิจกรรมประจำวันที่ควรดำเนินการ เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบพระ การทำบุญตักบาตร ฟังธรรมเนื่องในวันวิสาขบูชา และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-599x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/6-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-1-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/16-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/11-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/10-1024x576.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-1024x576.jpg)