องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้ดำเนินการออกบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้าตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ในช่วงเดือนมีนาคม – เมษายน 2566 โดยดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าแก่สุนัขและแมว บริเวณบ้านเรือนประชาชน หมู่ที่ 1 – 9 / วัด / โรงเรียนในพื้นที่ รวม 843 ตัว เพื่อป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าให้แก่สุนัขและแมว
หากประชาชนท่านใดมีสุนัขและแมว ที่ยังไม่ได้รับการฉีดวัคซีน หรือสัตว์มีอายุครบ 3 เดือนขึ้นไป สามารถมาติดต่อขอรับวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้าหรือแจ้งให้ไปดำเนินการฉีดวัคซีนให้ ได้ที่สำนักปลัด อบต.มุจลินท์ โทรศัพท์ 036-798253 หรือ เจ้าหน้าที่ธุรการ โทรศัพท์ 081-3030988
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/106956-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/106961-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/106959-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/05/106960-768x1024.jpg)