ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงเรียนวัดมุจลินท์ ได้จัดกิจกรรมทางศาสนา ประจำเดือนมกราคม 2567 เพื่อให้เด็กปฐมวัยได้เรียนรู้เกี่ยวกับกิจกรรมทางศาสนาและการประพฤติตนตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนา เช่น การสอนเกี่ยวกับมารยาทชาวพุทธ การไหว้ การกราบ การสวดมนต์ไหว้พระ และการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาดเก็บกวาดขยะ เป็นต้น
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__25632780-768x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__25640964444-953x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__25640969-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/จิตอาสากิจกรรมสาธารณะประโยชน์_240122_15-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/4.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/79131-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/1-1.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/2-1.jpg)