องค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ได้ดำเนินการขับเคลื่อนโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน เพื่อบรรลุเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ โดยทีมสำรวจการจัดทำถังขยะเปียก ได้ลงพื้นที่สำรวจการจัดทำถังขยะเปียก ซึ่งประชาชนตำบลมุจลินท์และเป็นอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ได้ให้ความร่วมมือในการขับเคลื่อนการจัดทำถังขยะเปียก ให้เป็นไปอย่างถูกวิธี ต่อเนื่อง และเกิดเป็นวิถีชีวิตของประชาชนในตำบลมุจลินท์
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/รูป-กิจกรรม-RE-x-ray-ม.1-724x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/รูป-กิจกรรม-RE-x-ray-ม.8-724x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/รูป-กิจกรรม-RE-x-ray-ม.9-724x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/รูปกิจกรรม-2347-724x1024.jpg)