วันที่ 25 มกราคม 2567 นายสรณต ณ ศรีโต นายอำเภอท่าวุ้ง พร้อมด้วยนายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ เจ้าอาวาสวัดมุจลินทร์ เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ กำนันตำบลมุจลินท์ และหัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่อำเภอท่าวุ้ง ได้จัดกิจกรรมวันดินโลก 2566-2567 “ดินดี น้ำดี ชีวีมีสุข อย่างยั่งยืน” โดยได้ร่วมกันปลูกต้นไม้ ปล่อยพันธ์ปลา ณ วัดมุจลินทร์ หมู่ที่ 4 ตำบลมุจลินท์ อำเภอท่าวุ้ง จังหวัดลพบุรี เพื่อลดปัญหาโลกร้อน เพิ่มพื้นที่ป่าให้กับตำบลมุจลินท์ และเพื่อรักษาความอุดมสมบูรณ์ของดินและน้ำ สร้างระบบนิเวศน์ที่สมดุล และช่วยให้เกิดความมั่นคงทางอาหาร
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/3-2.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/88.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/6-4.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/99.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/2-5.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/หิ้วปิ่นโตแต่งไทย-25167_240131_1_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/หิ้วปิ่นโตแต่งไทย-25167_240131_10_0-1024x768.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/01/หิ้วปิ่นโตแต่งไทย-25167_240131_5_0-1024x768.jpg)