วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 นายมนต์ชัย บุญน้า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลมุจลินท์ ร่วมกับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมุจลินท์ และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านตำบลมุจลินท์ จัดกิจกรรมกำจัดแหล่งเพาะพันธ์ุลูกน้ำยุงลายในพื้นที่ตำบลมุจลินท์ โดยร่วมกันสำรวจ และทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ลูกน้ำยุงลาย หยอดทรายกำจัดลูกน้ำในภาชนะบรรจุน้ำ จัดการสิ่งแวดล้อมป้องกันยุงวางไข่ แจกทรายกำจัดลูกน้ำแก่ครัวเรือนประชาชน วัด สถานที่ราชการ เพื่อเป็นการควบคุมและป้องกันการเกิดโรคไข้เลือดออก
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/7.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-951x1024.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/5.jpg)
![](https://www.mutchalin.go.th/wp-content/uploads/2024/02/6.jpg)